Javascript DHTML Drop Down Menu Powered by dhtml-menu-builder.com
Chú ý! Pass phía dưới link download! ___ Note! Password under link download
Thống Kê Diễn Đàn

Bài Viết Mới

Chủ Đề Sôi Động

TV Tích Cực

• Page 1 of 1
  • 1
Diễn Đàn » Sửa Monitor CRT » Chia sẻ kinh nghiệm sửa Monitor » Monitor có tiếng xì khi họat động
Monitor có tiếng xì khi họat động
netview
Private
Nhóm: Administrators
Trạng Thái: Offline
các bạn rút điện ra đặt màn nằm úp mặt xuống bàn:nếu là màn cong thì nhớ nót thêm tấm vãi ko sẽ xước mặt.
tiến hành tháo vỏ đằng sau ra:lưu ý màn máy tính rất khó tháo nắp vỏ.mỗi loại màn đều có 1 cách tháp riêng.ở đây mình chỉ đề cập đến 2 loại thông dụng đó là màn samsung và LG.
các bạn tháo chân màn ra nếu có
vặn 2 ốc phía cuối ra
sau đó lấy 1 cái tôvit 2 canh loại nhỏ thôi chọc vào 2 cái mép phía bên trên của màn và ấn mạnh vào(ko sợ hỏng đâu mình toàn đập mạnh để cái nẫy bên trong nó rơi ra) bạn nào gặp khó khăn thì pm cho mình mình sẽ hướng dẫn cụ thể hơn
phía bên trong có 1 cái vú úp vào màn hình (ng ta gọi là vú cao áp)
các bạn tháo nó ra vệ sinh thật sach bằng dung dịch như RP7.tiện thể lau thật sạch cái dây liền với cái vú ấy đi.phía bên dưới bạn cũng lau thật sạch chỗ tiếp giáp từ dây với cao áp
nếu phát hiện dây bị hở thì bạn phải dùng băng dính điện gắn lại thật kín
lưu ý là phải thật kín vì khi màn họat động cao áp mang điện áp rất cao nó có thể dánh thủng chỗ bạn gia cố.
sau khi lau sach nhớ nắp lại vú cao áp nhá.
sau đó cắm điện nếu vẫn còn tiếng xì thì bạn lấy tôvit rò trên cái dây cao áp ấy xem.nếu rò đến chỗ xì nó sẽ hết xì hoặc nổ to hơn chút.bạn ngắt điện và gia cố lại chỗ đó là ok.cứ làm thế đến khi nào hết xì là đc
Chào Bạn
Diễn Đàn » Sửa Monitor CRT » Chia sẻ kinh nghiệm sửa Monitor » Monitor có tiếng xì khi họat động
  • Page 1 of 1
  • 1
Search:

BegoBook: begobook@gmail.com